Modem WiFi iGate GW020 VNPT là thiết bị giải mã tín hiệu và phát sóng WiFi indoor có khả năng đáp ứng đồng thời nhiều kết nối thiết bị cùng một lúc. Sản phẩm được thiết kế phù hợp với môi trường sử dụng mật độ trung bình như gia đình, văn phòng, điểm giao dịch… với yêu cầu kết nối Internet tốc độ cao và truyền hình tương tác cùng lúc.

iGate GW020 là thiết bị GPON ONT dành cho dịch vụ Internet cáp quang hỗ trợ đồng thời IPv4 và IPv6. Modem có khả năng đáp ứng tốc độ đường xuống 2.488 Gbps, đường lên1.244 Gbps với bước sóng thu 1490nm, bước sóng phát 1310nm và tương thích với OLT khác nhau. Ngoài ra còn có tính năng tiết kiệm năng lượng giúp tối đa hóa hiệu quả. 


Tính năng chính

GPON: Tương thích các tiêu chuẩn của Liên minh Viễn thông quốc tế (ITU-T G.984.4 và ITU-T G.984.3). Hỗ trợ lên đến 32 T-CONT/256GEM port. Hỗ trợ 08 queue cho mỗi T-CONT. Hỗ trợ hoạt động, quản lý và bảo trì lớp vật lý. Đồng thời iGate GW020 GPON ONT có khả năng kích hoạt, vô hiệu hóa và đăng ký lại ONT chủ động.

Bảo mật: MAC / IP / URL Filtering. NAT và SPI Firewall. 64/128 bit WEP, WPA/ WPA2, WPA-PSK /WPA2- PSK encrypted security, Wireless MAC Filtering, Hidden SSID, WPS. Và iGate GW020 có được trang bị khả năng chống tấn công từ chối dịch vụ (DoS) theo thời gian thực chủ động toàn thời gian.

OMCI: Quản lý truy vấn OMCI thông tin thiết bị và trạng thái cổng Ethernet, Quản lý cấu hình OMCI bao gồm cấu hình GEM port, T-CONT VLAN. Và cảnh báo OMCI theo thời gian thực.

Ethernet: Giao diện 10/100/1000 BASE-T. Tự động xác định tốc độ và chế độ hoạt động. Hỗ trợ tính năng VLAN tag / untag trên cổng Ethernet. Hỗ trợ tính năng VLAN stacking (Q-inQ) và VLAN translation. Hỗ trợ IGMP snooping v2, 3.

Kết nối không dây: Wi-Fi iGate GW020 chuẩn IEEE 802.11b/g/n cho băng thông đến 300Mbps. Trang bị chức năng tắt bật Wi-Fi thuận tiện chỉ với nút Wi-Fi ON/OFF và kết nối nhanh WPS đặt bên hông của thiết bị.

Quản lý và bảo trì: Quản lý thiết bị và cập nhật phần mềm thông qua OMCI. Cấu hình dịch vụ và nâng cấp phần mềm qua Website. Báo cáo cảnh báo Dying_Gasp khi ONT bị tắt nguồn. Truy xuất thông tin thu phát quang của ONT. Modem WiFi iGate GW020 VNPT cũng được quản lý từ xa bằng hệ thống ONE Telco Platform thông qua giao thức TR-069.

Tính năng nâng cao: Kết nối WAN PPPoE, Dynamic and Static IPoE, Bridge và hỗ trợ nhiều kết nối đồng thời. Hỗ trợ IPv4 và IPv6, DHCP, DHCP relay, DHCPv6, NAT, DLNA Server, USB Storage, Printer Server, RIP v1/v2, VPN Pass-through, Interface Grouping Virtual switch based on 802.1Q VLAN, DDNS, IGMP Multicast, Virtual server, DMZ, ACL, UPnP.


Thông số kỹ thuật

GPON của iGate GW020
Tốc độ đường xuống 2.488 Gbps
Tốc độ đường lên 1.244 Gbps
Bước sóng thu (Rx) 1490nm
Bước sóng phát (Tx) 1310nm
Công suất phát 0.5dBm ÷ 5dBm
Độ nhạy thu -28dBm ÷ 8dBm
Wi-Fi trên iGate GW020
Tiêu chuẩn IEEE 802.11b/g/n
SSID 4 SSID
Tần số 2.4GHz:
2.400GHz÷2.4835GHz, OBW= 20/40Mhz
Tự động lựa chọn kênh
Bảo mật 64/128 bit WEP, WPA/ WPA2, WPA-PSK /WPA2 – PSK encrypted security
Wireless MAC Filtering, Hidden SSID, WPS
Ăng ten MIMO 2×2
Băng thông Lên đến 300Mbps
Số thiết bị đồng thời 30
Cổng kết nối iGate GW020
LAN 1 x 10/100/1000 BASE-T (RJ-45)
1 x 10/100 Base-T (RJ-45)
Quang 1 x SC/APC
USB 1 x USB 2.0
Nguồn iGate GW020
Nguồn cấp 12V – 1A, bảo vệ quá áp/quá dòng
Công suất <8W
Thông số khác
Kích thước 191 x 35 x 157 mm
Nhiệt độ hoạt động 0℃ ÷ 40℃
Độ ẩm hoạt động 10% ÷ 90% Không ngưng kết