iGate GW040 có thiết kế hình chữ nhật với kích thước 225 x 38 x 140 mm. Đây là một Modem WiFi GPON ONT được phát triển bởi VNPT Technology với kiểu dáng đẹp, màu trắng sang trọng, tính năng vượt trội và dễ dàng triển khai lắp đặt, bảo trì, mở rộng kết nối trong mọi trường hợp từ cơ bản như gia đình đến cửa hàng/hộ kinh doanh nhỏ và vừa.

Modem WiFi iGate GW040 sử dụng cáp quang một sợi GPON, hỗ trợ kết nối đồng thời cả không dây Wi-Fi chuẩn b/g/n tốc độ 300Mbps và 4 cổng Lan tốc độ GE (Gigabit Ethernet). iGate GW040 VNPT cũng có thể triển khai giải pháp ONT, OLT trên nhiều hạ tầng mạng khác nhau mà vẫn đảm bảo kết nối Internet tốc độ cao và truyền hình tương tác cùng lúc.


Tính năng chính

GPON: Tương thích các tiêu chuẩn của Liên minh Viễn thông quốc tế (ITU-T G.984.4 và ITU-T G.984.3), Hỗ trợ lên đến 32 T-CONT/256GEM port, Hỗ trợ 08 queue cho mỗi T-CONT Hỗ trợ hoạt động, quản lý và bảo trì lớp vật lý và Kích hoạt, vô hiệu hóa, đăng ký lại ONT.

Bảo mật: iGate GW040 được trang bị công nghệ bảo mật NAT, SPI Firewall, Chống tất công từ chối dịch vụ (DoS) / SYN Flooding, MAC / IP / Packet / Application / URL Filtering

OMCI: Quản lý cấu hình OMCI trên iGate GW040 GPON ONT bao gồm cấu hình GEM port, T-CONT VLAN. Quản lý truy vấn OMCI thông tin thiết bị và trạng thái cổng Ethernet. Và cũng giống như các Modem WiFi VNPT khác là được trang bị chức năng cảnh báo OMCI theo thời gian thực.

Ethernet: Giao diện 10/100/1000BASE-T, Gate GW040 tự động xác định tốc độ và chế độ hoạt động phù hợp, Hỗ trợ tính năng VLAN tag / untag trên cổng Ethernet, VLAN stacking (Q-inQ) và VLAN translation và IGMP snooping v2, 3.

Kết nối không dây: Wi-Fi IEEE 802.11n trên Modem WiFi iGate GW040 GPON ONT hỗ trợ băng thông lên đến 300 Mbps, Chức năng tắt bật Wi-Fi thuận tiện chỉ với nút Wi-Fi ON/OFF.

Quản lý và bảo trì: Cấu hình dịch vụ và nâng cấp phần mềm qua Website, Quản lý từ xa bằng hệ thống ONE Telco Platform thông qua giao thức TR-069, Quản lý thiết bị và cập nhật phần mềm thông qua OMCI, Báo cáo cảnh báo Dying_Gasp khi ONT bị tắt nguồn, Truy xuất thông tin thu phát quang của ONT.

Tính năng nâng cao: Hỗ trợ IPv4 và IPv6, DHCP, DHCP relay, DHCPv6, NAT, DLNA Server, USB Storage, Printer Server, Static Routing, RIP v1/v2, VPN(PPTP, L2TP, IPSec) Pass-through, Interface Grouping, VLAN translation, Virtual switch based on 802.1Q VLAN, DNS Relay, DDNS, IGMP Multicast, Virtual server, DMZ, ACL, UPnP.


Thông số kỹ thuật

GPON trên iGate GW040
Tốc độ đường xuống 2.488 Gbps
Tốc độ đường lên 1.244 Gbps
Lớp laser quang Laser Class B+
Bước sóng thu (Rx) 1490nm
Bước sóng phát (Tx) 1310nm
Công suất phát 0.5dBm ÷ 5dBm
Độ nhạy thu -28dBm ÷ 8dBm
Wi-Fi trên iGate GW040
Tiêu chuẩn IEEE 802.11b/g/n
Tần số 2.4GHz: 2.400GHz÷2.4835GHz, OBW = 20/40Mhz
Tự động lựa chọn kênh
SSID 4 SSID
Bảo mật 64/128 bit WEP, WPA/ WPA2, WPA-PSK / WPA2- PSK, MAC Filtering, Ẩn SSID, WPS
Ăng ten MIMO 2×2
Băng thông Lên đến 300Mbps
Số thiết bị đồng thời 30
Kết nối trên iGate GW040
LAN 1 x 10/100/1000 BASE-T(RJ-45)
Quang 1 x SC/APC
USB 1 x USB 2.0
Nguồn của iGate GW040
Nguồn cấp 12V – 1A, bảo vệ quá áp/quá dòng
Công suất <8w
Thông số khác
Kích thước 225 x 38 x 140 mm
Nhiệt độ hoạt động 0℃ ÷ 40℃
Độ ẩm hoạt động 5% ÷ 90% Không ngưng kết