Modem WiFi iGate GW120-H là một thiết bị đầu cuối đa năng có tác dụng giải mã tín hiệu quang GPON, phát WiFi tốc độ cao trên đồng thơi hai băng tầng 2.4GHz/5GHz và hỗ trợ VoIP với nhiều tính năng nâng cao. Khả năng xử lý mạnh mẽ, iGate GW120-H được sử dụng để triển khai nhiều giải pháp mạng – viễn thông tin cậy cho doanh nghiệp, sự kiện…

GPON ONT iGate GW120-H hỗ trợ đồng thời nhiều kết nối cùng lúc. Truy cập Internet cáp quang băng thông rộng chiều lên 1.244Gbps, chiều xuống 2.488Gbps. Phát mạng không dây WiFi chuẩn IEEE 802.11 a/b/g/n/ac băng thông lên đến 1.2Gbps nhờ ăng ten 5dBi, MU MIMO 2×2. Cuộc gọi VoIP được mã hóa bằng DTMF cho khả năng bảo mật cấp cao.


Tính năng chính

GPON: Modem iGate GW120-H tương thích tiêu chuẩn ITU-T G.984.4 và ITU-T G.984.3 của Liên minh Viễn thông quốc tế (ITU). Hỗ trợ đồng thời đến 32 T-CONT/256GEM port và 08 queue cho mỗi T-CONT. Thiết bị còn được phát triển để hỗ trợ hoạt động, quản lý, bảo trì lớp vật lý và chức năng kích hoạt, vô hiệu hóa, đăng ký lại ONT.

Bảo mật: Là một thiết bị đầu cuối phát triển cho các giải pháp công nghệ thông tin doanh nghiệp, Modem WiFi iGate GW120-H VNPT được trang bị chức năng bảo mật: MAC / IP / Packet / Application / URL Filtering, NAT and SPI Firewall và có khả năng kiểm soát, xử lý tấn công từ chối dịch vụ (DoS), SYN Flooding nhiều lớp theo thời gian thực.

OMCI: OMCI là một chức năng đặc biệt quan trọng trên bộ giải mã GPON iGate GW120-H VNPT hỗ trợ quản lý cấu hình OMCI gồm cấu hình GEM port, T-CONT VLAN. Chức năng quản lý truy vấn OMCI cổng Ethernet và có cảnh báo OMCI.

VoIP: Thiết bị tương tích với SIP RFC3261. Hỗ trợ in-band DTMF tone sending/receiving và out-band DTMF signaling với RTP. G.711 a/u, G.729 CODEC và thuật toán mã hóa/giải mã G.722. Thuật toán mã hóa DTMF RFC2833, ITU-T T.38 fax, và T.30 Fax. iGate GW120-H có tính năng cao cấp cho phép hiển thị caller ID, cuộc gọi chờ, chuyển tiếp cuộc gọi.

Ethernet: Được trang bị 2 cổng kết nối 10/100/1000BASE-T tự động xác định tốc độ và chế độ hoạt động giúp iGate GW120-H có thể triển khai giải pháp WiFi sự kiện hoặc Internet Live Stream cho sự kiện, nội thảo, hội nghị… Thiết bị cũng hỗ trợ tính năng VLAN tag và untag trên cổng Ethernet, VLAN stacking và VLAN translation đi kèm IGMP snooping v2, 3.

Kết nối WiFi: iGate GW120-H của VNPT chuẩn IEEE 802.11a/b/g/n/ac hỗ trợ băng tần 2.4GHz và 5GHz, băng thông 1.2Gbps. Tốc độ mạng WiFi nhanh cải thiện tốc độ truy cập mạng, giảm nguy cơ mất kết nối đối với các dịch vụ như Game, cuộc gọi trên nền tảng Internet hay xem video HD, 4K… Và WiFi cũng xử lý tốt các nghiệp vụ Stream yêu cầu băng thông lớn.

Quản lý và bảo trì: Cấu hình dịch vụ và nâng cấp phần mềm đơn giản thông qua Web Gui. Quá trình quản lý và cập nhật phần mềm cho Modem WiFi iGate GW120-H cũng có thể thông qua OMCI. Truy xuất thông tin thu phát quang của ONT. Báo cáo cảnh báo Dying Gasp khi ONT bị tắt nguồn và đặc biệt hỗ trợ quản lý từ xa thông qua TR-069.

Tính năng nâng cao: Quản lý thông tin hệ thống gồm: phiên bản phần mềm, thống kê gói tin và trạng thái kết nối. Kết nối WAN hỗ trợ đồng thời PPPoE, Dynamic and Static IPoE, Bridge. Hỗ trợ toàn bộ giao thức mạng IPv4 and IPv6, NAT, DLNA Server, USB Storage, Printer Server, Static Routing, VPN Pass through, Interface Grouping, DDNS, Virtual server, DMZ…


Thông số kỹ thuật

GPON iGate GW120-H
Tốc độ đường xuống 2.488Gbps
Tốc độ đường lên 1.244Gbps
Lớp laser quang Laser Class B+
Bước sóng thu (Rx) 1490nm
Bước sóng phát (Tx) 1310nm
Công suất phát 0.5dBm ÷ 5dBm
Độ nhạy thu -28dBm ÷ 8dBm
Wi-Fi iGate GW120-H
Tiêu chuẩn IEEE 802.11a/b/g/n/ac
Tần số Băng tần 2.4GHz tự động lựa chọn kênh:
2.400GHz ÷ 2.4835GHz, OBW = 20/40Mhz

Băng tần 5GHz tự động lựa chọn kênh:
5.170GHz ÷ 5.815GHz, OBW = 20/40/80Mhz

SSID 8 SSID, chia đều trên mỗi band (2.4Ghz và 5GHz)
Bảo mật 64/128bit WEP, WPA/ WPA2, WPA-PSK / WPA2-PSK
MAC Filtering, ẩn SSID, WPS
Ăng ten 5dBi, MU MIMO 2×2
Băng thông Lên đến 1.2Gbps
Số thiết bị đồng thời 32 thiết bị trên mỗi băng tần 2.4GHz & 5GHz
CATV iGate GW120-H
Bước sóng 1550nm
Công suất quang -8dBm ÷ 2dBm
Tần số RF Laser Class B+
Trở kháng RF 75Ω
Hỗ trợ AGC
Cổng kết nối iGate GW120-H
LAN 2 x 10/100/1000Base-T (RJ-45)
Quang 1 x SC/APC
USB 1 x USB 2.0
Thoại 1 x RJ11
Nguồn iGate GW120-H
Nguồn cấp 12V – 1.5A, bảo vệ quá áp/quá dòng
Công suất <8W
Thông số khác
Kích thước 191 x 35 x 157 mm
Khối lượng ~300g
Nhiệt độ hoạt động 0℃ ÷ 40℃
Độ ẩm hoạt động 5% ÷ 90%